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SERIKALI YAZUIA MASHABIKI KUINGIA KATIKA MECHI ZOTE ZA NYUMBANI ZA JKT 
TANZANIA FC  

 
Dodoma, Juni 18, 2020:  

Serikali imezuia Timu ya JKT Tanzania FC kucheza na mashabiki kwa mechi zake zote 

zilizosalia kwenye Uwanja wake wa nyumbani wa Jamhuri, Dodoma, kutokana na 

kukiukwa kwa Mwongozo wa Afya Michezoni wakati wa mchezo kati ya timu hiyo na 

Young Africans ya Dar es Salaam. 

Katika mchezo huo na. 288 uliochezwa jana Jumatano, Juni 17, 2020, mashabiki 

walijazana uwanjani na kukaa bila kuzingatia Kanuni ya 2.0.2 (iii) inayosisitiza 

kuachiana mita moja. Pamoja na hatua mbalimbalia za kiafya kuzingatiwa, uchunguzi 

umebaini kuwa wawakilishi wa timu mwenyeji ambao ndio waliokuwa wakidhibiti 

mageti hawakutekeleza majukumu yao ipasavyo na badala yake waliruhusu mashabiki 

wenye tiketi na wasio na tiketi kuingia uwanjani hovyo na kuharibu mpangilio wa 

ukaaji ambao mpaka saa nane mchana ulikuwa umezingatiwa vyema. 

Hatua hii inalenga kuvikumbusha vilabu mwenyeji, wasimamizi wa michezo na wadau 

wengine kote nchini kuendelea kusimamia kikamilifu Mwongozo wa Afya na taratibu 

nyingine michezoni hadi hapo Serikali itakapojiridhisha kuwa Ugonjwa wa Covid-19 

umekwisha kabisa hapa nchini. Hatua hizi zinalenga kuwalinda wananchi, wachezaji 

wenyewe, viongozi na watanzania kwa ujumla.  

Serikali itaendelea kuchukua hatua kali zaidi kwa wale wote watakaoendelea kukaidi 

miongozo mbalimbali inayotolewa wakati huu wa changamoto za ugonjwa wa Covid-19 

unaotokana na Virusi vya Corona.  

Imetolewa na: 

 

Lorietha Lawrence  
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

P.O. Box 25, 

Mji wa Serikali Mtumba, 

Mtaa wa Habari, 

40481 Dodoma. 

 

 

 

 

Simu:    +25526-230081 

Nukushi:+25526-2321170 

Barua pepe:km@habari.go.tz 

Tovuti: www.habari.go.tz 
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