Habari

Imewekwa:: Jun, 26 2020
News Images

Mkurugenzi Idara ya Maendeleo ya Utamaduni wa Wizara ya Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Dkt.Emmanuel Temu ametoa wito kwa Watanzania kuwa na Utamaduni wa kusoma vitabu ili kuongeza ujuzi na maaarifa pamoja na kuijua historia ya taifa hili.

Dkt.Temu ameyasema hayo jana Jijini Dodoma katika hafla ya uzinduzi wa kitabu kwa niaba ya Waziri wa Wizara hiyo Dkt.Harrison Mwakyembe kinachoitwa “Rais Magufuli na Serikali yake walivyobomoa Hekalu na kulijenga upya” kilichoandikwa na Mwl.Projestus Vedasto Kabagambe wa Shule ya Sekondari Viwandani, Dodoma ambapo amesema kwamba utamaduni wa kusoma vitabu unasaidia kuongeza ufahamu wa mambo mbalimbali ikiwemo uwajibikaji kwa nchi,uzalendo wa kulinda rasilimali za nchi pamoja na kujituma.

“Watanzania tumekuwa wazito wa kuandika na kusoma vitabu, ni vizuri tukabadilika na kuwajengea watoto wetu utamaduni wa kupenda kusoma vitabu ili taifa liweze kupata wataalam waliobobea katika sekta mbalimbali”alisema Dkt.Temu.

Mkurugenzi huyo ameongeza kuwa utendaji wa Serikali ya Awamu ya Tano umeonekana ikiwemo kutoa elimu bila malipo mashuleni, ujenzi wa reli ya kisasa, ununuzi wa ndege, kujenga ukuta wa Mirerani na mengine mengi ambapo Mwandishi ameamua kuhifadhi utekelezaji huo katika maandishi ili vizazi na vizazi vije kusoma na kuenzi utumishi huo.

Kwa upande wake Mwalimu Projestus Vedasto Kabagambe Mwandishi wa Kitabu hicho amesema kuwa lengo la kitabu ni kueleza utekelezajiwa kasi uliofanywa na Rais Dkt.John Pombe magufuli na Serikali yake wa kuleta maendeleo kwa wananchi kupitia miradi ya kimkakati ambayo ilishindwa kutekelezwa kwa mika mingi tangu kuasisiwa na Baba wa Taifa Mwl.Julius Nyerere.

“Kitabu hiki kina lengo la kuileza jamii umuhimu wa kuwajibika,lakini piakuhamasisha jamii kuiga Mfano wa Rais wetu ambaye ni mzalendo wa kweli kwa nchi yake kwa namna ambavyo amefanya makubwa katika nchi hii kwa kipindi kifupi cha uongozi wake”alisema Mwl.Vedasto.

Naye Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha ST.John’s Dodoma ambaye ni miongoni mwa wahariri wa kitabu hicho amesema kuwa kitabu hicho chenye Sura kumi na tatu kimeleeza kwa kina dhana ya uwajibikaji wa viongozi pamoja na wanajamii katika maeneo yote ambayo ndio falsafa ya uzalendo ikiwa ni pamoja na kutekeleza ahadi mbalimbali wanazotoa kwa wananchi kama alivyotekeleza Dkt.Magufuli Rais wa Tanzania.

Dkt.Elizabeth ameongeza kuwa Maudhui ya kitabu yatasaidia jamii kuelewa umuhimu wa kuwa wazalendo kwa kila jambo pamoja na kuamini katika dhana ya kujitambua na kujitegemea kwa kufanya rejea ya yale yaliyotekelezwa na Serikali ya awamu ya Tano.